memes will continue

Giá memes will continueMEMES

15,549469₫
-0,725035₫-4,46%

Cập nhật lần cuối:--

Xem biểu đồ

Giá memes will continue Hôm Nay

Giá real-time hiện tại của MEMES/VND là 15,549469₫, với tỷ lệ biến động 24h là -4,46% và biến động 7 ngày là -4,24%. MEMES hiện đứng thứ #2218 toàn cầu về vốn hóa thị trường, với tổng vốn hóa là 16,084562T₫, định giá pha loãng hoàn toàn (FDV) là 16,084562T₫ và khối lượng giao dịch 24h là 39,227532T₫. Về nguồn cung, nguồn cung tối đa của MEMES là 1 T, nguồn cung đang lưu hành hiện tại là 1 T, với tỷ lệ lưu hành đã đạt 100.00% và tỷ lệ chưa lưu hành là 0.00%.

Giới thiệu về memes will continue

memes will continue (MEMES) là gì?

memes will continue (MEMES) là một loại tiền điện tử dựa trên meme, giá trị chủ yếu đến từ sự tham gia của cộng đồng, văn hóa internet và đà lan truyền trên mạng xã hội thay vì từ các chức năng tiện ích truyền thống. Theo Coinranking, MEMES hoạt động như một token BEP-20 tiêu chuẩn trên BNB Smart Chain, kế thừa tốc độ giao dịch nhanh và phí thấp của mạng lưới, với thiết kế token đơn giản và không phức tạp. Dự án được gắn thẻ trong các danh mục Memes, Political Memes và Binance Alpha trên CoinMarketCap, đặt nó firmly trong lĩnh vực meme coin rộng lớn hơn. Token có tổng nguồn cung 1.000.000.000 MEMES, và theo Bittime, tổng nguồn cung đang lưu hành hoàn toàn. Với xếp hạng CoinMarketCap #2190 và định giá pha loãng hoàn toàn khoảng 604,28 nghìn USD, MEMES là một token meme vốn hóa siêu nhỏ trong giai đoạn phát triển ban đầu, do cộng đồng dẫn dắt.

Thông số kỹ thuật chính & Tokenomics

  • Tên: memes will continue
  • Mã / Ký hiệu: MEMES
  • Blockchain / Mạng lưới: BNB Smart Chain (BEP-20)
  • Tiêu chuẩn Token: BEP-20
  • Danh mục: Memes, Political Memes, Binance Alpha
  • Tổng nguồn cung: 1.000.000.000 MEMES
  • Nguồn cung tối đa: 1.000.000.000 MEMES
  • Nguồn cung lưu hành: 1.000.000.000 MEMES (100% tổng cung)
  • Định giá pha loãng hoàn toàn: 604,28 nghìn USD
  • Vốn hóa thị trường: 604,28 nghìn USD
  • Số người nắm giữ: 98,94 nghìn
  • Xếp hạng CertiK: 3,6
  • Trình khám phá: bscscan.com

Ai đã tạo ra memes will continue?

Theo Coinranking, không có đội ngũ chính thức nào được công khai xác định là người tạo ra MEMES. Dự án hoạt động như một sáng kiến do cộng đồng dẫn dắt mà không có thực thể sáng lập được biết đến. Việc thiếu đội ngũ được công khai xác định này phù hợp với lĩnh vực meme coin rộng lớn hơn, nơi nhiều token được ra mắt ẩn danh hoặc dưới bút danh. Thông tin công khai chi tiết về đội ngũ sáng lập hiện đang hạn chế, và định hướng của dự án được định hình chủ yếu bởi cộng đồng người nắm giữ thay vì một nhóm phát triển tập trung.

memes will continue hoạt động như thế nào?

MEMES hoạt động như một token BEP-20 tiêu chuẩn trên BNB Smart Chain, nghĩa là nó tận dụng cơ sở hạ tầng của mạng lưới để có các giao dịch nhanh và chi phí thấp. Không có cơ chế phức tạp nào đằng sau thiết kế của token; giá trị của nó đến từ động lực meme, sự tương tác cộng đồng và tâm lý mạng xã hội thay vì từ staking, tạo lợi suất hoặc nhu cầu dựa trên tiện ích. Token đang lưu hành hoàn toàn, với toàn bộ 1 tỷ đơn vị đã có mặt trên thị trường. Hoạt động giao dịch diễn ra trên cả các sàn tập trung và phi tập trung, và trang CoinMarketCap bao gồm phần DEX Mode cùng với các niêm yết thị trường CEX với bộ lọc spot, perpetual và futures, phản ánh tính khả dụng đa sàn cho token.

Điều gì làm cho memes will continue trở nên độc đáo và có giá trị?

MEMES nổi bật nhờ vị thế là một token meme chính trị, một thị trường ngách trong lĩnh vực meme coin gắn sự liên quan văn hóa của nó với văn hóa internet chính trị. Việc được đưa vào thẻ Binance Alpha trên CoinMarketCap báo hiệu một mức độ hiển thị nhất định trong hệ sinh thái đó. Bản chất do cộng đồng dẫn dắt của dự án, không có thực thể sáng lập được biết đến, có nghĩa là đề xuất giá trị của nó hoàn toàn dựa vào sự tham gia của người nắm giữ và đà meme tiếp tục. Theo Coinranking, không giống như các token tập trung vào tiện ích, MEMES lấy giá trị từ động lực meme và cộng đồng thay vì từ bất kỳ sản phẩm hoặc dịch vụ cơ bản nào. Nguồn cung lưu hành hoàn toàn của token và cơ sở người nắm giữ tương đối lớn với 98,94 nghìn địa chỉ cho thấy sự phân phối rộng rãi, dù mang tính đầu cơ.

memes will continue được sử dụng để làm gì?

MEMES chủ yếu được sử dụng như một tài sản kỹ thuật số mang tính đầu cơ và hướng đến cộng đồng. Nó có thể được giao dịch trên các nền tảng được hỗ trợ và hoán đổi thông qua các sản phẩm phi tập trung; Crypto.com lưu ý rằng memes có thể có sẵn để hoán đổi qua Onchain, sản phẩm phi tập trung chính thức của họ. Token hỗ trợ chuyển đổi sang nhiều loại tiền pháp định, bao gồm AUD, BRL, CAD, EUR, GBP, HKD, RUB, SGD, TWD và KRW, theo danh sách của Crypto.com. Giống như hầu hết các meme coin, MEMES không có cơ chế quản trị chính thức nào ngoài đặc điểm do cộng đồng dẫn dắt, và nó không được mô tả là cung cấp quyền truy cập vào một nền tảng, sản phẩm hoặc dịch vụ cụ thể. Chức năng chính của nó là tham gia vào thị trường meme coin và văn hóa liên quan.

Hệ sinh thái memes will continue đang phát triển như thế nào?

Hệ sinh thái MEMES đang ở giai đoạn ban đầu, do cộng đồng dẫn dắt. CoinMarketCap cung cấp cơ sở hạ tầng cho chủ dự án thông qua tùy chọn Claim Community Badge và tính năng Update Token Info, và trang này bao gồm một phần cộng đồng chuyên dụng với danh sách Top Holders. Tính khả dụng hoán đổi onchain thông qua sản phẩm phi tập trung của Crypto.com bổ sung một chiều hướng chức năng cho người nắm giữ. Lĩnh vực meme coin rộng lớn hơn cung cấp bối cảnh quan trọng: CoinGecko báo cáo vốn hóa thị trường của lĩnh vực meme ở mức 33,1 tỷ USD, và tin tức cấp lĩnh vực từ tháng 1 năm 2026 ghi nhận mức tăng 14,5% theo trọng số vốn hóa thị trường trong bảy ngày, với các mã hoạt động tốt nhất tăng hơn 40% so với tuần trước. Tuy nhiên, đây là xu hướng của lĩnh vực, không phải sự phát triển riêng của MEMES, và lộ trình cũng như kế hoạch hệ sinh thái của dự án không được trình bày chi tiết công khai trong các tài liệu hiện có.

Làm thế nào để đào memes will continue?

MEMES không thể được đào theo nghĩa proof-of-work truyền thống. Đây là một token BEP-20 trên BNB Smart Chain, và toàn bộ nguồn cung 1 tỷ token đã lưu hành hoàn toàn, nghĩa là không có quá trình phát hành hoặc đào liên tục. Cũng không có cơ chế staking hoặc lợi suất nào được mô tả trong các tài liệu hiện có. Người nắm giữ có được MEMES bằng cách mua nó trên các nền tảng giao dịch được hỗ trợ hoặc thông qua các sản phẩm hoán đổi phi tập trung. Vì token đang lưu hành hoàn toàn, mọi tiếp xúc với MEMES đến từ việc mua trên thị trường thay vì từ đào, staking hoặc tham gia sự kiện tạo token.

Làm thế nào để giữ an toàn cho đồng memes will continue của bạn?

Vì MEMES là một token meme vốn hóa siêu nhỏ, bảo mật và quản lý rủi ro cần được đặc biệt chú ý. Meme coin thường không phải là khoản đầu tư ổn định dài hạn; theo CNBC, chúng có xu hướng thiếu cộng đồng nhà phát triển đáng kể, thường có các pool thanh khoản mỏng, và chịu ảnh hưởng nặng nề từ tâm lý mạng xã hội và FOMO, khiến chúng đặc biệt dễ bị ảnh hưởng bởi động lực pump-and-dump. Wikipedia lưu ý rằng meme coin thường trải qua sự sụp đổ giá mạnh khi sự quan tâm giảm đi, vì có rất ít giá trị cơ bản để hỗ trợ vốn hóa thị trường của chúng. Để giảm rủi ro, hãy lưu trữ MEMES trong một ví tự lưu ký uy tín hỗ trợ token BEP-20, bảo vệ khóa riêng và cụm từ hạt giống ngoại tuyến, xác minh địa chỉ hợp đồng trước khi tương tác với bất kỳ DEX nào, và tránh chia sẻ chi tiết ví công khai. Vì MEMES không thể giao dịch trên Coinbase và tính khả dụng của nó thay đổi theo nền tảng, người dùng nên xác nhận rằng bất kỳ sàn nào họ sử dụng thực sự hỗ trợ token trước khi giao dịch.

Cách mua và sử dụng memes will continue

Hướng Dẫn Mua Hàng

Mua chỉ trong 4 bước (Đăng ký → Xác minh → Nạp tiền/Mua → Nhận coin)

  1. 1Đăng Ký Tài KhoảnSử dụng email hoặc số điện thoại để hoàn tất đăng ký BTCC nhanh chóng trong vòng 1 phút.
  2. 2Xác Minh Danh TínhHoàn tất xác minh KYC cơ bản để bảo vệ tài khoản và tài sản của bạn.
  3. 3Giao Dịch NhanhHỗ trợ thẻ tín dụng, ngân hàng trực tuyến và các phương thức mua nhanh khác.
  4. 4Nhận Coinmemes will continue được nạp ngay lập tức vào tài khoản BTCC của bạn, sẵn sàng giao dịch bất kỳ lúc nào.

Giao Dịch Liên Quan

Chọn sản phẩm memes will continue phù hợp với phong cách giao dịch của bạn

Cảm ơn bạn đã quan tâm đến BTCC. Hiện tại, các dịch vụ giao dịch giao ngay (spot) và hợp đồng tương lai (futures) cho MEMES chưa được hỗ trợ. Là một nền tảng tài sản kỹ thuật số hàng đầu, BTCC cam kết cung cấp một môi trường giao dịch an toàn và ổn định. Bạn nên hoàn tất đăng ký tài khoản và xác minh danh tính (KYC) để khám phá các tài sản cao cấp khác và các ưu đãi độc quyền trên BTCC.

Câu Hỏi Thường Gặp Về memes will continue

Giá trực tiếp, vốn hóa thị trường và khối lượng giao dịch 24h của memes will continue (MEMES) là bao nhiêu?

Tính đến thời điểm hiện tại, giá trực tiếp của memes will continue (MEMES) là 15,549469₫. Giá thị trường biến động theo thời gian thực dựa trên cung và cầu tổng thể; bạn có thể xem tỷ giá MEMES/USD cập nhật mới nhất ở đầu trang giá BTCC. Về quy mô thị trường, memes will continue ghi nhận khối lượng giao dịch 24 giờ là 39,227532T₫ (phản ánh tổng hoạt động mua và bán trong ngày qua), với tổng vốn hóa thị trường là 16,084562T₫. Nguồn cung lưu hành hiện tại là 1 T trên tổng nguồn cung tối đa là 1 T.

Tại sao giá của memes will continue (MEMES) biến động và yếu tố nào thúc đẩy tính biến động này?

Sự biến động giá của memes will continue (MEMES) về bản chất xuất phát từ quy luật cung cầu trên thị trường. Các yếu tố cốt lõi thúc đẩy sự biến động bao gồm: 1) Điều kiện kinh tế vĩ mô toàn cầu và tâm lý thị trường (như quyết định lãi suất của Fed); 2) Tokenomics, bao gồm tỷ lệ giữa nguồn cung lưu hành (1 T) và nguồn cung tối đa (1 T), cũng như lịch mở khóa và cơ chế đốt token; 3) Sự phát triển nền tảng như mở rộng hệ sinh thái, hoạt động on-chain và nâng cấp giao thức; 4) Động lực từ thị trường phái sinh, bao gồm giao dịch đòn bẩy và thanh lý hợp đồng tương lai vĩnh cửu.

Giá cao nhất mọi thời đại (ATH) và giá thấp nhất mọi thời đại (ATL) của memes will continue (MEMES) là bao nhiêu?

Nhìn lại lịch sử giá, memes will continue (MEMES) đã đạt mức giá cao nhất mọi thời đại (ATH) là 620,64908₫ vào ngày 2026-01-21 07:30, đại diện cho đỉnh cao của tâm lý hưng phấn trên thị trường. Ngược lại, giá thấp nhất mọi thời đại (ATL) được ghi nhận là 10,741801₫ vào ngày 2026-07-17 02:25. Lưu ý rằng mức giá cao/thấp trong quá khứ chỉ phản ánh hiệu suất lịch sử và không đảm bảo xu hướng tương lai; các quyết định đầu tư nên luôn dựa trên điều kiện thị trường thực tế và khả năng chịu đựng rủi ro của bạn.

Làm thế nào để đọc biểu đồ nến memes will continue (MEMES) khi giao dịch hợp đồng tương lai?

Khi giao dịch hợp đồng tương lai MEMES trên BTCC, phân tích kỹ thuật bắt đầu bằng việc xác định các mức hỗ trợ và kháng cự quan trọng trên biểu đồ 1D và 4H dựa trên các điểm đảo chiều lịch sử. Tiếp theo, áp dụng các đường trung bình động (MA/EMA) để xác định xu hướng, kết hợp với chỉ báo RSI (trên 70 báo hiệu quá mua, dưới 30 báo hiệu quá bán). Luôn xác nhận các tín hiệu phá vỡ (breakout) với khối lượng giao dịch 24 giờ (39,227532T₫), vì các pha bứt phá đi kèm khối lượng lớn sẽ có độ tin cậy cao hơn nhiều.

Làm thế nào để kiếm lợi nhuận khi giá memes will continue (MEMES) giảm? (Hướng dẫn giao dịch Short)

Khác với giao dịch giao ngay (spot), hợp đồng tương lai vĩnh cửu MEMESUSDT của BTCC hỗ trợ giao dịch hai chiều. Nếu bạn dự đoán giá memes will continue sẽ giảm, chỉ cần đăng nhập vào tài khoản BTCC (đảm bảo có ký quỹ USDT), truy cập cặp giao dịch MEMESUSDT, thiết lập mức đòn bẩy cùng các lệnh Chốt lời (Take-Profit) và Cắt lỗ (Stop-Loss), sau đó nhấp vào "Bán / Short". Khi giá giảm đúng như dự kiến, hãy đóng vị thế để chốt lợi nhuận từ chênh lệch giá.

Tôi có thể giao dịch hợp đồng tương lai vĩnh cửu memes will continue (MEMES) với đòn bẩy cao trên BTCC không?

Có. BTCC cung cấp các tùy chọn đòn bẩy linh hoạt và linh hoạt cho hợp đồng tương lai vĩnh cửu MEMESUSDT, hỗ trợ đòn bẩy tối đa lên tới 500x (giới hạn tối đa có thể thay đổi tùy thuộc vào thanh khoản của token). Đòn bẩy giúp tối ưu hóa hiệu quả sử dụng vốn bằng cách cho phép bạn kiểm soát vị thế lớn hơn với tài sản thế chấp nhỏ hơn; tuy nhiên, nó cũng làm tăng rủi ro thanh lý theo tỷ lệ tương ứng. BTCC khuyến nghị bạn luôn cài đặt lệnh Cắt lỗ (Stop-Loss) để quản lý rủi ro nghiêm ngặt khi giao dịch với đòn bẩy cao.

Làm thế nào để luyện tập giao dịch hợp đồng tương lai memes will continue (MEMES) với tài khoản demo miễn phí?

Người mới bắt đầu hoặc các nhà giao dịch muốn thử nghiệm chiến lược mới có thể chuyển sang chế độ "Giao dịch Demo" chỉ bằng một cú nhấp chuột trên Ứng dụng hoặc nền tảng Web của BTCC. Tài khoản demo được cung cấp sẵn tiền ảo thử nghiệm hoàn toàn không có rủi ro (ví dụ: 100,000 USDT). Dựa trên giá thị trường thời gian thực (giá hiện tại: 15,549469₫), bạn có thể thực hành mở/đóng vị thế MEMESUSDT, điều chỉnh đòn bẩy và cài đặt TP/SL mà không gặp bất kỳ rủi ro tài chính nào.

Hướng dẫn từng bước: Làm thế nào để mua và giao dịch memes will continue (MEMES) trên BTCC?

Giao dịch memes will continue (MEMES) trên BTCC chỉ cần 4 bước đơn giản: 1) Đăng ký tài khoản BTCC và hoàn tất xác minh danh tính cơ bản (KYC); 2) Mua USDT bằng tiền pháp định qua thẻ tín dụng/thanh toán nhanh, hoặc nạp trực tiếp USDT/BTC từ ví bên ngoài; 3) Vào mục Hợp đồng tương lai, tìm kiếm cặp MEMESUSDT và kiểm tra giá trực tiếp (15,549469₫) cùng biểu đồ; 4) Chọn chế độ ký quỹ và đòn bẩy, chọn "Mua / Long" hoặc "Bán / Short" theo nhận định thị trường, cài đặt các lệnh TP/SL và xác nhận đơn hàng.

Giá tiền điện tử có rủi ro thị trường cao và biến động mạnh. Bạn chỉ nên đầu tư vào các sản phẩm mà bạn quen thuộc và hiểu rõ các rủi ro liên quan. Nội dung được trình bày trên trang này không được hiểu là sự xác nhận của BTCC về độ tin cậy hoặc tính chính xác của thông tin này. Trước khi đầu tư, bạn nên cân nhắc kỹ lưỡng kinh nghiệm đầu tư, tình hình tài chính, mục tiêu đầu tư và khả năng chấp nhận rủi ro của mình, đồng thời tham khảo ý kiến của cố vấn tài chính độc lập. Tài liệu này không được coi là lời khuyên tài chính. Hiệu suất trong quá khứ không phải là chỉ báo đáng tin cậy cho hiệu suất trong tương lai. Giá trị khoản đầu tư của bạn có thể tăng hoặc giảm, và bạn có thể không thu hồi được số tiền đã đầu tư. Bạn hoàn toàn chịu trách nhiệm về các quyết định đầu tư của mình. BTCC không chịu trách nhiệm về bất kỳ khoản lỗ nào mà bạn có thể gặp phải. Để biết thêm thông tin, vui lòng tham khảo Điều khoản Sử dụng và Cảnh báo Rủi ro của chúng tôi. Ngoài ra, vui lòng lưu ý rằng dữ liệu liên quan đến tiền điện tử được trình bày ở đây (chẳng hạn như giá hiện tại) được lấy từ các nguồn của bên thứ ba và được cung cấp “nguyên trạng” chỉ nhằm mục đích thông tin, không có bất kỳ đảm bảo nào. Các liên kết đến trang web của bên thứ ba cũng không nằm trong sự kiểm soát của BTCC, và BTCC không chịu trách nhiệm về độ tin cậy hoặc tính chính xác của các trang web đó và nội dung của chúng.