AITECH Cloud Network

Giá AITECH Cloud NetworkAITECH

111,477311₫
2,770568₫+2,55%

Cập nhật lần cuối--

Xem biểu đồ

Giá AITECH Cloud Network Hôm Nay

Giá real-time hiện tại của AITECH/VND là 111,477311₫, với tỷ lệ biến động 24h là +2,55% và biến động 7 ngày là -0,69%. AITECH hiện đứng thứ #1084 toàn cầu về vốn hóa thị trường, với tổng vốn hóa là 198,695496T₫, định giá pha loãng hoàn toàn (FDV) là 222,732686T₫ và khối lượng giao dịch 24h là 32,07713T₫. Về nguồn cung, nguồn cung tối đa của AITECH là 2 T, nguồn cung đang lưu hành hiện tại là 1,78 T, với tỷ lệ lưu hành đã đạt 89.83% và tỷ lệ chưa lưu hành là 10.17%.

Giới thiệu về AITECH Cloud Network

Solidus Ai Tech (AITECH) là gì? Thông số kỹ thuật chính & Tokenomics

Solidus Ai Tech (AITECH) là một utility token vận hành cơ sở hạ tầng Điện toán Hiệu năng Cao (HPC) phi tập trung, thân thiện với môi trường, được thiết kế cho AI, học máy và các tác vụ kết xuất phức tạp. Đây là native utility token của hệ sinh thái Solidus Ai Tech, một nền tảng điện toán đám mây phi tập trung cho các dịch vụ AI và HPC. Nền tảng hướng đến mục tiêu cung cấp giải pháp thay thế dễ tiếp cận hơn, tiết kiệm chi phí hơn và bền vững hơn so với các nhà cung cấp đám mây tập trung truyền thống như AWS hay Google Cloud. AITECH được sử dụng để thanh toán cho tất cả dịch vụ trên nền tảng, bao gồm thuê GPU, huấn luyện mô hình AI và sức mạnh kết xuất. Dự án vận hành trung tâm dữ liệu HPC hiện đại, thân thiện với môi trường của riêng mình tại châu Âu để đảm bảo cung cấp dịch vụ đáng tin cậy. AITECH được xây dựng trên blockchain Ethereum dưới dạng token ERC-20, với kế hoạch mở rộng sang các mạng khác như BNB Chain và Polygon.

Solidus Ai Tech là một nền tảng dựa trên blockchain cung cấp quyền truy cập theo yêu cầu, phi tập trung vào các tài nguyên điện toán hiệu năng cao, chủ yếu tập trung phục vụ nhu cầu ngày càng tăng của trí tuệ nhân tạo, xử lý dữ liệu lớn và kết xuất 3D.

MụcChi tiết
Tên (Mã)Solidus Ai Tech (AITECH)
Tên khácAITECH Token
Cơ chế đồng thuậnKhông áp dụng (Token ERC-20 trên Ethereum)
Hợp đồng thông minhCó (Tiêu chuẩn Ethereum ERC-20)
Danh mụcAI, Điện toán phi tập trung, Cơ sở hạ tầng
Thuật toán bămKhông áp dụng
Phần thưởng khốiKhông áp dụng
Nguồn cung tối đa2.000.000.000 AITECH
TPSPhụ thuộc vào mạng Ethereum cơ sở
Giải pháp mở rộngKế hoạch triển khai đa chuỗi (BNB Chain, Polygon)
BlockchainEthereum (Chính), với kế hoạch mở rộng sang các chuỗi tương thích EVM khác.

Ai đã tạo ra Solidus Ai Tech (AITECH)?

Solidus Ai Tech được thành lập bởi một đội ngũ có kinh nghiệm sâu rộng trong cơ sở hạ tầng CNTT, trung tâm dữ liệu và fintech. Dự án được lãnh đạo bởi Nhà sáng lập kiêm CEO Paul Farhi, người có nền tảng trong việc khởi nghiệp và mở rộng các dự án công nghệ. Đội ngũ nhấn mạnh chuyên môn thực tiễn của họ trong việc xây dựng và vận hành trung tâm dữ liệu HPC vật lý, tạo nên xương sống của nền tảng. Khác với nhiều dự án crypto thuần phần mềm, nền tảng của Solidus Ai Tech là trung tâm dữ liệu hữu hình, tiết kiệm năng lượng đặt tại châu Âu, mang lại cho dự án vị thế độc đáo trong không gian điện toán phi tập trung. Dự án hoạt động dưới sự quản lý của Solidus Technologies, đơn vị giám sát việc phát triển và mở rộng cơ sở hạ tầng và hệ sinh thái.

Solidus Ai Tech (AITECH) hoạt động như thế nào?

Hệ sinh thái Solidus Ai Tech hoạt động như một cầu nối giữa người dùng cần sức mạnh tính toán và các nhà cung cấp sức mạnh đó. Cốt lõi của nó là một trung tâm dữ liệu HPC độc quyền, thân thiện với môi trường. Người dùng, chẳng hạn như nhà phát triển AI, nhà nghiên cứu hoặc studio cần sức mạnh kết xuất, truy cập nền tảng để thuê tài nguyên GPU. Họ thanh toán cho các dịch vụ này bằng token AITECH. Bảng điều khiển được hỗ trợ bởi AI của nền tảng phân bổ tài nguyên linh hoạt và tối ưu hóa khối lượng công việc để đạt hiệu quả. Đối với nhà cung cấp dịch vụ, hệ sinh thái cho phép họ kiếm tiền từ sức mạnh tính toán nhàn rỗi bằng cách kết nối với mạng lưới, đổi lại nhận được token AITECH. Điều này tạo ra một thị trường phi tập trung cho các tài nguyên tính toán. Token AITECH tạo điều kiện cho tất cả các giao dịch trong hệ sinh thái này, đảm bảo một lớp thanh toán và tiện ích liền mạch, được xác minh trên blockchain, nhanh hơn và có khả năng rẻ hơn so với thanh toán dịch vụ đám mây truyền thống bằng tiền pháp định.

Điều gì làm cho Solidus Ai Tech (AITECH) trở nên độc đáo và có giá trị?

Solidus Ai Tech nổi bật nhờ cách tiếp cận kết hợp giữa cơ sở hạ tầng hữu hình và tiện ích blockchain.

  • Xương sống cơ sở hạ tầng vật lý: Điểm khác biệt chính là việc sở hữu và vận hành một trung tâm dữ liệu HPC thực tế, tiết kiệm năng lượng. Điều này đảm bảo độ tin cậy và kiểm soát chất lượng dịch vụ, giải quyết mối lo ngại phổ biến trong các mạng phi tập trung thuần peer-to-peer.
  • Tập trung vào AI & Tính bền vững: Nền tảng được tối ưu hóa đặc biệt cho nhu cầu khắt khe của AI và kết xuất, những lĩnh vực phát triển nhanh nhất cần HPC. Cam kết sử dụng năng lượng xanh và giải pháp làm mát hiệu quả đáp ứng nhu cầu ngày càng tăng đối với công nghệ bền vững.
  • Truy cập tiết kiệm chi phí: Bằng cách tận dụng mô hình phi tập trung và cơ sở hạ tầng riêng, nền tảng hướng đến cung cấp sức mạnh tính toán với chi phí thấp hơn các nhà cung cấp đám mây tập trung lớn, hạ thấp rào cản gia nhập cho các startup và nhà phát triển.
  • Utility Token thực tế: Token AITECH có tiện ích tức thì, bắt buộc. Đây là đồng tiền duy nhất để mua dịch vụ trên nền tảng. Điều này tạo ra nhu cầu vốn có liên kết trực tiếp với việc sử dụng nền tảng, không chỉ là đầu cơ.

Solidus Ai Tech (AITECH) được sử dụng để làm gì?

Token AITECH là huyết mạch của hệ sinh thái Solidus Ai Tech, được thiết kế với một số tiện ích chính:

  • Thanh toán dịch vụ: Công dụng chính là thanh toán cho tất cả dịch vụ HPC trên nền tảng, bao gồm thuê GPU để huấn luyện mô hình AI, phân tích dữ liệu lớn và các tác vụ kết xuất 3D/hình ảnh phức tạp.
  • Staking và phần thưởng: Người dùng có thể stake token AITECH để kiếm phần thưởng, giúp bảo vệ nền kinh tế của hệ sinh thái và khuyến khích nắm giữ lâu dài.
  • Quản trị: Người nắm giữ token dự kiến sẽ có quyền biểu quyết về các phát triển nền tảng, đề xuất và thay đổi tham số trong tương lai, hướng tới mô hình quản trị phi tập trung.
  • Truy cập tính năng cao cấp: Nắm giữ hoặc sử dụng AITECH có thể cấp quyền truy cập dịch vụ cao cấp, giảm giá sức mạnh tính toán hoặc quyền truy cập sớm vào các tính năng mới của nền tảng.

Làm thế nào để mua AITECH Coin?

AITECH là một loại tiền mã hóa có sẵn trên nhiều sàn giao dịch. Để có trải nghiệm giao dịch an toàn và đơn giản, chúng tôi khuyên dùng một nền tảng lớn, uy tín như BTCC.

  1. Đăng ký tài khoản BTCC: Đăng ký bằng email hoặc số điện thoại. Hoàn thành quy trình xác minh KYC để mở khóa tất cả tính năng và lợi ích của nền tảng.
  2. Nạp tiền: Thêm tiền vào tài khoản bằng tiền pháp định (qua chuyển khoản ngân hàng, thẻ hoặc thanh toán bên thứ ba) hoặc nạp USDT từ ví bên ngoài.
  3. Bắt đầu giao dịch: Truy cập phần giao dịch. Tìm cặp giao dịch spot AITECH AITECH/USDT hoặc hợp đồng vĩnh viễn AITECHUSDT.
  4. Đặt lệnh: Nhập số lượng AITECH bạn muốn mua và gửi lệnh. Đối với giao dịch hợp đồng, bạn cũng có thể mở vị thế short (bán) và điều chỉnh đòn bẩy theo chiến lược của mình.
  5. Xác nhận giao dịch mua: Đối với giao dịch spot, kiểm tra số dư ví để xác nhận token AITECH đã được nạp. Đối với giao dịch futures, theo dõi các vị thế đang mở trên giao diện giao dịch.

Cách mua và sử dụng AITECH Cloud Network

Hướng Dẫn Mua Hàng

Mua chỉ trong 4 bước (Đăng ký → Xác minh → Nạp tiền/Mua → Nhận coin)

  1. 1Đăng Ký Tài KhoảnSử dụng email hoặc số điện thoại để hoàn tất đăng ký BTCC nhanh chóng trong vòng 1 phút.
  2. 2Xác Minh Danh TínhHoàn tất xác minh KYC cơ bản để bảo vệ tài khoản và tài sản của bạn.
  3. 3Giao Dịch NhanhHỗ trợ thẻ tín dụng, ngân hàng trực tuyến và các phương thức mua nhanh khác.
  4. 4Nhận CoinAITECH Cloud Network được nạp ngay lập tức vào tài khoản BTCC của bạn, sẵn sàng giao dịch bất kỳ lúc nào.

Giao Dịch Liên Quan

Chọn sản phẩm AITECH Cloud Network phù hợp với phong cách giao dịch của bạn

Cảm ơn bạn đã quan tâm đến BTCC. Hiện tại, các dịch vụ giao dịch giao ngay (spot) và hợp đồng tương lai (futures) cho AITECH chưa được hỗ trợ. Là một nền tảng tài sản kỹ thuật số hàng đầu, BTCC cam kết cung cấp một môi trường giao dịch an toàn và ổn định. Bạn nên hoàn tất đăng ký tài khoản và xác minh danh tính (KYC) để khám phá các tài sản cao cấp khác và các ưu đãi độc quyền trên BTCC.

Câu Hỏi Thường Gặp Về AITECH Cloud Network

Giá trực tiếp, vốn hóa thị trường và khối lượng giao dịch 24h của AITECH Cloud Network (AITECH) là bao nhiêu?

Tính đến thời điểm hiện tại, giá trực tiếp của AITECH Cloud Network (AITECH) là 111,477311₫. Giá thị trường biến động theo thời gian thực dựa trên cung và cầu tổng thể; bạn có thể xem tỷ giá AITECH/USD cập nhật mới nhất ở đầu trang giá BTCC. Về quy mô thị trường, AITECH Cloud Network ghi nhận khối lượng giao dịch 24 giờ là 32,07713T₫ (phản ánh tổng hoạt động mua và bán trong ngày qua), với tổng vốn hóa thị trường là 198,695496T₫. Nguồn cung lưu hành hiện tại là 1,78 T trên tổng nguồn cung tối đa là 2 T.

Tại sao giá của AITECH Cloud Network (AITECH) biến động và yếu tố nào thúc đẩy tính biến động này?

Sự biến động giá của AITECH Cloud Network (AITECH) về bản chất xuất phát từ quy luật cung cầu trên thị trường. Các yếu tố cốt lõi thúc đẩy sự biến động bao gồm: 1) Điều kiện kinh tế vĩ mô toàn cầu và tâm lý thị trường (như quyết định lãi suất của Fed); 2) Tokenomics, bao gồm tỷ lệ giữa nguồn cung lưu hành (1,78 T) và nguồn cung tối đa (2 T), cũng như lịch mở khóa và cơ chế đốt token; 3) Sự phát triển nền tảng như mở rộng hệ sinh thái, hoạt động on-chain và nâng cấp giao thức; 4) Động lực từ thị trường phái sinh, bao gồm giao dịch đòn bẩy và thanh lý hợp đồng tương lai vĩnh cửu.

Giá cao nhất mọi thời đại (ATH) và giá thấp nhất mọi thời đại (ATL) của AITECH Cloud Network (AITECH) là bao nhiêu?

Nhìn lại lịch sử giá, AITECH Cloud Network (AITECH) đã đạt mức giá cao nhất mọi thời đại (ATH) là 12.950,958257₫ vào ngày 2024-03-13 05:05, đại diện cho đỉnh cao của tâm lý hưng phấn trên thị trường. Ngược lại, giá thấp nhất mọi thời đại (ATL) được ghi nhận là 106,957129₫ vào ngày 2026-09-14 15:55. Lưu ý rằng mức giá cao/thấp trong quá khứ chỉ phản ánh hiệu suất lịch sử và không đảm bảo xu hướng tương lai; các quyết định đầu tư nên luôn dựa trên điều kiện thị trường thực tế và khả năng chịu đựng rủi ro của bạn.

Làm thế nào để đọc biểu đồ nến AITECH Cloud Network (AITECH) khi giao dịch hợp đồng tương lai?

Khi giao dịch hợp đồng tương lai AITECH trên BTCC, phân tích kỹ thuật bắt đầu bằng việc xác định các mức hỗ trợ và kháng cự quan trọng trên biểu đồ 1D và 4H dựa trên các điểm đảo chiều lịch sử. Tiếp theo, áp dụng các đường trung bình động (MA/EMA) để xác định xu hướng, kết hợp với chỉ báo RSI (trên 70 báo hiệu quá mua, dưới 30 báo hiệu quá bán). Luôn xác nhận các tín hiệu phá vỡ (breakout) với khối lượng giao dịch 24 giờ (32,07713T₫), vì các pha bứt phá đi kèm khối lượng lớn sẽ có độ tin cậy cao hơn nhiều.

Làm thế nào để kiếm lợi nhuận khi giá AITECH Cloud Network (AITECH) giảm? (Hướng dẫn giao dịch Short)

Khác với giao dịch giao ngay (spot), hợp đồng tương lai vĩnh cửu AITECHUSDT của BTCC hỗ trợ giao dịch hai chiều. Nếu bạn dự đoán giá AITECH Cloud Network sẽ giảm, chỉ cần đăng nhập vào tài khoản BTCC (đảm bảo có ký quỹ USDT), truy cập cặp giao dịch AITECHUSDT, thiết lập mức đòn bẩy cùng các lệnh Chốt lời (Take-Profit) và Cắt lỗ (Stop-Loss), sau đó nhấp vào "Bán / Short". Khi giá giảm đúng như dự kiến, hãy đóng vị thế để chốt lợi nhuận từ chênh lệch giá.

Tôi có thể giao dịch hợp đồng tương lai vĩnh cửu AITECH Cloud Network (AITECH) với đòn bẩy cao trên BTCC không?

Có. BTCC cung cấp các tùy chọn đòn bẩy linh hoạt và linh hoạt cho hợp đồng tương lai vĩnh cửu AITECHUSDT, hỗ trợ đòn bẩy tối đa lên tới 500x (giới hạn tối đa có thể thay đổi tùy thuộc vào thanh khoản của token). Đòn bẩy giúp tối ưu hóa hiệu quả sử dụng vốn bằng cách cho phép bạn kiểm soát vị thế lớn hơn với tài sản thế chấp nhỏ hơn; tuy nhiên, nó cũng làm tăng rủi ro thanh lý theo tỷ lệ tương ứng. BTCC khuyến nghị bạn luôn cài đặt lệnh Cắt lỗ (Stop-Loss) để quản lý rủi ro nghiêm ngặt khi giao dịch với đòn bẩy cao.

Làm thế nào để luyện tập giao dịch hợp đồng tương lai AITECH Cloud Network (AITECH) với tài khoản demo miễn phí?

Người mới bắt đầu hoặc các nhà giao dịch muốn thử nghiệm chiến lược mới có thể chuyển sang chế độ "Giao dịch Demo" chỉ bằng một cú nhấp chuột trên Ứng dụng hoặc nền tảng Web của BTCC. Tài khoản demo được cung cấp sẵn tiền ảo thử nghiệm hoàn toàn không có rủi ro (ví dụ: 100,000 USDT). Dựa trên giá thị trường thời gian thực (giá hiện tại: 111,477311₫), bạn có thể thực hành mở/đóng vị thế AITECHUSDT, điều chỉnh đòn bẩy và cài đặt TP/SL mà không gặp bất kỳ rủi ro tài chính nào.

Hướng dẫn từng bước: Làm thế nào để mua và giao dịch AITECH Cloud Network (AITECH) trên BTCC?

Giao dịch AITECH Cloud Network (AITECH) trên BTCC chỉ cần 4 bước đơn giản: 1) Đăng ký tài khoản BTCC và hoàn tất xác minh danh tính cơ bản (KYC); 2) Mua USDT bằng tiền pháp định qua thẻ tín dụng/thanh toán nhanh, hoặc nạp trực tiếp USDT/BTC từ ví bên ngoài; 3) Vào mục Hợp đồng tương lai, tìm kiếm cặp AITECHUSDT và kiểm tra giá trực tiếp (111,477311₫) cùng biểu đồ; 4) Chọn chế độ ký quỹ và đòn bẩy, chọn "Mua / Long" hoặc "Bán / Short" theo nhận định thị trường, cài đặt các lệnh TP/SL và xác nhận đơn hàng.

Giá tiền điện tử có rủi ro thị trường cao và biến động mạnh. Bạn chỉ nên đầu tư vào các sản phẩm mà bạn quen thuộc và hiểu rõ các rủi ro liên quan. Nội dung được trình bày trên trang này không được hiểu là sự xác nhận của BTCC về độ tin cậy hoặc tính chính xác của thông tin này. Trước khi đầu tư, bạn nên cân nhắc kỹ lưỡng kinh nghiệm đầu tư, tình hình tài chính, mục tiêu đầu tư và khả năng chấp nhận rủi ro của mình, đồng thời tham khảo ý kiến của cố vấn tài chính độc lập. Tài liệu này không được coi là lời khuyên tài chính. Hiệu suất trong quá khứ không phải là chỉ báo đáng tin cậy cho hiệu suất trong tương lai. Giá trị khoản đầu tư của bạn có thể tăng hoặc giảm, và bạn có thể không thu hồi được số tiền đã đầu tư. Bạn hoàn toàn chịu trách nhiệm về các quyết định đầu tư của mình. BTCC không chịu trách nhiệm về bất kỳ khoản lỗ nào mà bạn có thể gặp phải. Để biết thêm thông tin, vui lòng tham khảo Điều khoản Sử dụng và Cảnh báo Rủi ro của chúng tôi. Ngoài ra, vui lòng lưu ý rằng dữ liệu liên quan đến tiền điện tử được trình bày ở đây (chẳng hạn như giá hiện tại) được lấy từ các nguồn của bên thứ ba và được cung cấp “nguyên trạng” chỉ nhằm mục đích thông tin, không có bất kỳ đảm bảo nào. Các liên kết đến trang web của bên thứ ba cũng không nằm trong sự kiểm soát của BTCC, và BTCC không chịu trách nhiệm về độ tin cậy hoặc tính chính xác của các trang web đó và nội dung của chúng.